Lịch thi đấu ASIAD 2018 ngày hôm nay 25/8 của đoàn TTVN

0
74
1 HCV

– Rowing LW4X (Tạ Thanh Huyền, Lương Thị Thảo, Hồ Thị Ly, Phạm Thị Thảo)

6 HCB

– Thạch Kim Tuấn (cử tạ, 56kg nam)

– Phạm Quốc Khánh (wushu)

– Trịnh Văn Vinh (cử tạ, 62kg nam)

– Bùi Trường Giang (Wushu, 56kg nam)

– Rowing nữ (Phạm Thị Huệ, Trần Thị An, Đinh Thị Hảo, Lê Thị Hiền)

– Nguyễn Huy Hoàng (bơi lội, 1500m tự do nam)

9 HCĐ

– Taekwondo (nội dung quyền đồng đội nam)

– Bắn súng (10m súng ngắn hơi hỗn hợp nam nữ).

– Nguyễn Huy Hoàng (bơi 800m tự do nam)

– Dương Thúy Vi (wushu)

– Hoàng Thị Phương Giang (trường quyền nữ, wushu)

– Cầu mây (Regu đồng đội nữ)

– Nghiêm Văn Ý (Wushu Tán thủ hạng cân dưới 60kg nam)

– Ngô Hữu Vương (10m súng trường di động nam)

– Dương Thị Thanh Minh (Ju Jitsu, hạng cân 49kg nữ)

Hôm nay, đội tuyển điền kinh Việt Nam sẽ bước vào thi tài ngày đầu tiên của đại hội, nhưng chưa có nội dung nào tranh huy chương do chỉ mới bắt đầu thi vòng loại.

Theo đó, lúc 18h45 Bùi Văn Đông sẽ thi loại nội dung nhảy xa, trong lúc Lê Tú Chinh và Lê Mộng Tuyền thi loại nội dung 100m nữ lúc 19h35. Riêng Nguyễn Thị Hằng thi loại 400m nữ lúc 20h35.

Lúc 14h00 hôm nay, các võ sĩ Nguyễn Thái Linh (60kg nam), Nguyễn Hoàng Loan (60kg nữ) và Nguyễn Văn Trí (95kg nam) sẽ bước vào tranh tứ kết nội dung đối kháng.

Trước đó, các đồng đội Nguyễn Ngọc Toàn (65kg nam), Phạm Tuấn Anh (70kg nam), Trần Đình Nam (70kg nam), Nguyễn Duy Tuyến (90kg nam) và Nguyễn Thị cẩm Nhi (60kg nữ) đã giành chiến thắng ở tứ kết để có mặt ở bán kết các hạng cân kể trên.

9h00 sáng nay sẽ bắt đầu thi đấu vòng loại và chung kết nội dung kata (quyền) cá nhân nam và nữ. Sau đó, lúc 14h00 thi đối kháng các hạng cân 68kg nữ và 84kg nam.

Tuy nhiên, karatedo Việt Nam thời gian gần đây đang trong giai đoạn trẻ hoá, nên thực tế không nhiều hy vọng vàng trong ngày tranh tài đầu tiên của môn này tại Á vận hội.

Lịch thi đấu ASIAD 2018 ngày hôm nay 25/8 của đoàn TTVN

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

JAKARTA

BẮN CUNG – GBK Archery Field

09:30

Cung 1 dây đồng đội nữ

Vòng 1/8

Việt Nam – Triều Tiên

10:50

Cung 1 dây đồng đội nam

Vòng 1/8

Việt Nam – Ấn Độ

ĐIỀN KINH – GBK Main Stadium

11:10

400m nam

Vòng 1

Trần Đình Sơn

19:30

100m nữ

Vòng 1

Lê Thị Mộng Tuyền, Lê Tú Chinh

18:45

LONG JUMP nam

Loại

Bùi Văn Đông

20:35

400m nữ

Bán kết

Nguyễn Thị Hằng

20:40

400m nam

Bán kết

21:05

100m HURDLES nữ

Bán kết

Trần Thị Yến Hoa

BOXING – Kemayoran Hall C

20:45

60kg nữ

Vòng 1/16

Lừu Thị Duyên – Korea

GOLF – Pondok Indah Golf Course

06:00 – 18:00

Cá nhân, đồng đội nam

Vòng 3

Cá nhân, đồng đội nữ

Vòng 3

JUJITSU – JCC Assembly Hall, Jakarta

10:00 – 14:30

Ne-Waza -62kg nữ

Loại

Ne-Waza -62kg nam

Bán kết

Ne-Waza -94kg nam

Chung kết

16:00 – 17:30

Ne-Waza -62kg nam

HCĐ

Ne-Waza -62kg nam

Chung kết

KARATE – JCC Plenary Hall, Jakarta

09:00 – 11:00

Women’s Kata Individual

Loại

09:00 – 11:00

Men’s Kata Individual

Loại

12:00 – 13:00

Women’s Kata Individual

Chung kết

Men’s Kata Individual

Chung kết

14:00 – 15:30

Men’s Kumite +84kg

Loại

15:30 – 17:00

Women’s Kumite +68kg

Loại

17:00 – 18:00

Men’s Kumite +84kg

Chung kết

Women’s Kumite +68kg

Chung kết

PENCAK SILAT – GOR Pencak Silat TMII, Jakarta

90kg to 95kg nam

Tứ kết

Nguyễn Văn Trí – Kyrgyzstan

55kg to 60kg nữ

Tứ kết

Hoàng Thị Loan – Philippines

55kg to 60kg nam

Tứ kết

Nguyễn Thái Linh – Iran

BÓNG CHUYỀN – GBK Tennis Indoor Stadium

12:30

Vietnam – Korea

Loại

Nữ

PALEMBANG

BOWLING – JSC Bowling Center

09:00 – 13:30

Nhóm 6 nam

Chung kết

15:00 – 19:30

Nhóm 6 nam

Chung kết

BẮN SÚNG – JSC Shooting Range

08:30 – 13:00

10m Running Target Mixed nam

Loại

Ngô Hữu Vượng, Trần Hoàng Vũ

09:00 – 14:00

25m Rapid Fire Pistol 2 Stage nam

Loại

15:00 – 16:00

25m Rapid Fire Pistol nam

Chung kết

09:00 – 15:00

Skeet Day-1 (M-75, W-75) nam, nữ

Loại

Nguồn: bongda24h.vn

BÌNH LUẬN

Please enter your comment!
Please enter your name here

Website này sử dụng Akismet để hạn chế spam. Tìm hiểu bình luận của bạn được duyệt như thế nào.